Công ty luật tư vấn hiệu lực pháp luật của di chúc

17

Theo quy định Pháp luật dân sự Di chúc được coi là hợp pháp khi thỏa mãn các điều kiện sau:

– Di chúc phải được lập thành văn bản; (trừ một số trường hợp được lập di chúc miệng)

– Người lập di chúc không có người làm chứng thì phải tự tay viết và ký vào bản di chúc; (Điều 655 Bộ luật dân sự 2005);

– Người lập di chúc minh mẫn, sáng suốt trong khi lập di chúc; không bị lừa dối, đe doạ hoặc cưỡng ép;

– Nội dung di chúc không trái pháp luật, đạo đức xã hội; hình thức di chúc không trái quy định của pháp luật ;

– Nội dung của di chúc bằng văn bản phải ghi rõ theo quy định tại Điều 653 Bộ luật dân sự 2005:

a) Ngày, tháng, năm lập di chúc;

b) Họ, tên và nơi cư trú của người lập di chúc;

c) Họ, tên người, cơ quan, tổ chức được hưởng di sản hoặc xác định rõ các điều kiện để cá nhân, cơ quan, tổ chức được hưởng di sản;

d) Di sản để lại và nơi có di sản;

Luật sư, công ty luật tư vấn di chúc

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
HÃY LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
CÔNG TY LUẬT VIỆT PHÚ
Phòng 216, Tòa nhà N3B, Đường Lê Văn Lương, P. Nhân Chí­nh, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội.
------------------ LIÊN HỆ DỊCH VỤ: 024 6261 2299 / 0936 129 229
Gửi yêu cầu dịch vụ qua Email : luatvietphu@gmail.com
Hệ thống thông tin website : http://dichvuluatsu.vn https://luatvietphu.com.vn