Công ty luật tư vấn thủ tục Gia hạn giấy phép xây dựng

59

Căn cứ pháp lý:
+ Luật Xây dựng  ngày 26/11/2003;
+ Nghị định số 08 /2005/ NĐ-CP ngày 24/01/2005 của Chính phủ về Quy hoạch xây dựng;
+ Nghị định 12/2009/ NĐ-CP ngày 12/2/2009 của Chính phủ Về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình
+ Thông tư số: 03/2009/ TT-BXD ngày 26/3/2009 của Bộ Xây dựng Quy định chi tiết một số nội dung của Nghị định số 12/2009/NĐ-CP ngày 12/02/2009 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình
Thành phần hồ sơ;
– Đơn xin gia hạn giấy phép xây dựng.
– Bản chính giấy phép xây dựng đã được cấp cho chủ đầu tư.
– Các văn bản liên quan.
Số lượng: 01 bộ
Thời hạn giải quyết;
– Thời hạn kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định:  5 ngày làm việc
Đối tượng thực hiện thủ tục hành chính:  Cá nhân, tổ chức
Thẩm quyền giải quyết:
– Cơ quan có thẩm quyền quyết định: UBND tỉnh
– Cơ quan hoặc người có thẩm quyền được uỷ quyền hoặc phân cấp thực hiện: Sở Xây dựng
– Cơ quan trực tiếp thực hiện TTHC: Sở Xây dựng
Phí, lệ phí:
Lệ phí:100.000đ/1 giấy phép (Thông tư 97/2006/TT-BTC ngày 16/0/2006 của Bộ Tài chính). Các yêu cầu, điều kiện thực hiện thủ tục hành chính: (Theo Điều 26 – Nghị định 12 /2009/ NĐ-CP ngày 12/2/2009 của Chính phủ):
1. Giấy phép được Sở Xây dựng xem xét, gia hạn là những giấy phép xây dựng do Sở đã cấp
2. Xin gia hạn trong thời hạn 12 tháng kể từ ngày được cấp Giấy phép xây dựng mà công trình chưa khởi công.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
HÃY LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
CÔNG TY LUẬT VIỆT PHÚ
Phòng 216, Tòa nhà N3B, Đường Lê Văn Lương, P. Nhân Chí­nh, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội.
------------------ LIÊN HỆ DỊCH VỤ: 024 6261 2299 / 0936 129 229
Gửi yêu cầu dịch vụ qua Email : luatvietphu@gmail.com
Hệ thống thông tin website : http://dichvuluatsu.vn https://luatvietphu.com.vn