Tư vấn giao kết hợp đồng lao động

62

Em chào anh/chị

Em đang ký hợp đồng full time tại một công ty 8h/ngày thứ 2 đến thứ 7

Em muốn ký thêm một hợp đồng part time 4h/ngày thứ 2 đến thứ 6 cũng tại công ty đấy thì có được phép không ạ?

Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Chào bạn! Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi cho chúng tôi. Câu hỏi của bạn chúng tôi xin được trả lời như sau:

Căn cứ quy định tại Điều 21 Bộ Luật lao động 2012: “Người lao động có thể giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, nhưng phải bảo đảm thực hiện đầy đủ các nội dung đã giao kết.

Trong trường hợp giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, việc tham gia bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế của người lao động được thực hiện theo quy định của Chính phủ.

Theo quy định trên, thì người lao động có thể giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động. Nên việc người lao động giao kết nhiều hợp đồng lao động dù với cùng một người sử dụng lao động hay nhiều người sử dụng lao động khác nhau đều hợp pháp.

Tuy nhiên Hợp đồng lao động vẫn phải tuân thủ các quy định của pháp luật về hình thức hợp đồng, nội dung giao kết và các quy định của pháp luật lao động về hợp đồng lao động.

Do vậy, với trong trường hợp bạn ký hai hợp đồng lao động với cùng một chủ sử dụng lao động là được phép.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
HÃY LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
CÔNG TY LUẬT VIỆT PHÚ
Phòng 216, Tòa nhà N3B, Đường Lê Văn Lương, P. Nhân Chí­nh, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội.
------------------ LIÊN HỆ DỊCH VỤ: 024 6261 2299 / 0936 129 229
Gửi yêu cầu dịch vụ qua Email : luatvietphu@gmail.com
Hệ thống thông tin website : http://dichvuluatsu.vn https://luatvietphu.com.vn